ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರಿಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಟಿ20 ಟೂರ್ನಿ ಯಶಸ್ಸಿನ ನಂತರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ, ಕಬಡ್ಡಿ ಲೀಗ್ ಗಳು ಜನಪ್ರಿಯತೆ ಗಳಿಸಿದವು. ಈ ನಡುವೆ ಬೆಂಗಳೂರು ಕ್ಲಬ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ ಆದ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಐ ಲೀಗ್ ಕೂಡಾ ಕ್ರೀಡಾಭಿಮಾನಿಗಳ ಮನತಣಿಸಿತು. ಈಗ ಬೃಹತ್ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಸೂಪರ್ ಲೀಗ್(ಐಎಸ್ಎಲ್) ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಆರಂಭಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ.
ಅಕ್ಟೋಬರ್ 12 ರಿಂದ ಡಿಸೆಂಬರ್ 20 ರ ತನಕ ಪ್ರತಿದಿನ ಸಂಜೆ ಸ್ಟಾರ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ನಲ್ಲಿ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಆಟದ ರಂಗು ಮೇಳೈಸಲಿದೆ. ಮೊದಲ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾದ ಸಾಲ್ಟ್ ಲೇಕ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂನಲ್ಲಿ ಅತಿಥೇಯ ಅಟ್ಲೆಟಿಕೋ ಡಿ ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ ಹಾಗೂ ಮುಂಬೈ ಸಿಟಿ ಎಫ್ ಸಿ ನಡುವೆ ನಡೆಯಲಿದೆ.[ಗಂಗೂಲಿ ಜೊತೆ ಧೋನಿ ಚೆಂಡಾಟ]
ಕ್ರಿಕೆಟ್ ದಿಗ್ಗಜ ಸಚಿನ್ ತೆಂಡೂಲ್ಕರ್, ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾ ನಾಯಕ ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ, ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ, ಸೌರವ್ ಗಂಗೂಲಿ, ಸಲ್ಮಾನ್ ಖಾನ್, ರಣಬೀರ್ ಕಪೂರ್, ಅಭಿಷೇಕ್ ಬಚ್ಚನ್ ನೀತೂ ಅಂಬಾನಿ ಮುಂತಾದ ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳು 8 ತಂಡಗಳ ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳಾಗಿರುವುದು ಈ ಲೀಗ್ ನ ಪ್ರಮುಖ ಆಕರ್ಷಣೆಯಾಗಿದೆ.
8 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ 61 ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 8 ತಂಡಗಳು ಸೆಣಸಾಟ ನಡೆಸಲಿವೆ. ಸೆಲೆಬ್ರಿಟಿಗಳು ಈ ಕ್ರೀಡೆ ಹಾಗೂ ಗ್ಲಾಮರ್ ಜಗತ್ತಿನ ಬೆಸುಗೆಯೊಂದಿಗೆ ಫುಟ್ಬಾಲ್ ಕ್ಷೇತ್ರಕ್ಕೆ ಹೊಸ ಕಿಕ್ ನೀಡಲು ಐಎಸ್ಎಲ್ ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ. [ಯಾವ ತಂಡಕ್ಕೆ ಯಾರು ಪ್ರತಿನಿಧಿ]
ಒಟ್ಟು ತಂಡಗಳು: ಗೋವಾ ಎಫ್ಸಿ ತಂಡ, ಡೆಲ್ಲಿ ಡೈನಮೊಸ್ ತಂಡ, ಅಟ್ಲೆಟಿಕೊ ಕೋಲ್ಕತಾ ತಂಡ, ನಾರ್ಥ್ ಈಸ್ಟ್ ಯುನೈಟೆಡ್ ತಂಡ, ಟೀಮ್ ಚೆನ್ನೈ, ಪುಣೆ ಎಫ್ಸಿ, ಟೀಮ್ ಮುಂಬೈ, ಕೊಚ್ಚಿ ಬ್ಲಾಸ್ಟರ್ಸ್ ತಂಡ.
ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ: ಡಿವೈ ಪಾಟೀಲ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ(ಮುಂಬೈ, ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ(ಗುವಾಹಟಿ), ಜವಹರಲಾಲ್ ನೆಹರೂ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ (ಚೆನ್ನೈ, ದೆಹಲಿ, ಫಟೋರ್ಡಾ, ಕೊಚ್ಚಿ) ಸಾಲ್ಟ್ ಲೇಕ್ ಸ್ಟೇಡಿಯಂ(ಕೋಲ್ಕತ್ತಾ, ಶಿವ ಛತ್ರಪತಿ ಕ್ರೀಡಾ ಕಾಂಪ್ಲೆಕ್ಸ್ (ಪುಣೆ)
ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳ ವೇಳಾ ಪಟ್ಟಿ ಹೀಗಿದೆ:
ಇಂಡಿಯನ್ ಸೂಪರ್ ಲೀಗ್ (ISL) 2014 ವೇಳಾಪಟ್ಟಿ | ||
ದಿನಾಂಕ/ ಸಮಯ | ಪಂದ್ಯಗಳು | ಕ್ರೀಡಾಂಗಣ |
12 Oct 19:00 IST | Match 1: Atletico de Kolkata vs Mumbai City FC | Salt Lake Stadium, Kolkata |
13 Oct 9:00 IST | Match 2: North East United FC vs Kerala Blasters FC | Indira Gandhi Stadium, Guwahati |
14 Oct 19:00 IST | Match 3: Delhi Dynamos FC vs FC Pune City | Jawaharlal Nehru Stadium, Delhi |
15 Oct 19:00 IST | Match 4: FC Goa vs Chennaiyin FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Fatorda |
16 Oct 19:00 IST | Match 5: North East United FC vs Atletico de Kolkata | Indira Gandhi Stadium |
18 Oct 19:00 IST | Match 6: Mumbai City FC vs FC Pune City | D.Y. Patil Stadium, Mumbai |
19 Oct 16:30 IST | Match 7: Atletico de Kolkata vs Delhi Dynamos FC | Salt Lake Stadium |
19 Oct 19:00 IST | Match 8: North East United FC vs FC Goa | Indira Gandhi Stadium |
21 Oct 19:00 IST | Match 9: Chennaiyin FC vs Kerala Blasters FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Chennai |
23 Oct 19:00 IST | Match 10: FC Goa vs Atletico de Kolkata | Jawaharlal Nehru Stadium, Fatorda |
24 Oct 19:00 IST | Match 11: Mumbai City FC vs North East United FC | D.Y. Patil Stadium |
25 Oct 19:00 IST | Match 12: Delhi Dynamos FC vs Chennaiyin FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Delhi |
26 Oct 16:30 IST | Match 13: Atletico de Kolkata vs Kerala Blasters FC | Salt Lake Stadium |
26 Oct 19:00 IST | Match 14: FC Pune City vs FC Goa | Shiv Chhatrapati Sports Complex Stadium |
28 Oct 19:00 IST | Match 15: Chennaiyin FC vs Mumbai City FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Chennai |
29 Oct 19:00 IST | Match 16: Delhi Dynamos FC vs North East United FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Delhi |
30 Oct 19:00 IST | Match 17: FC Pune City vs Kerala Blasters FC | Shiv Chhatrapati Sports Complex Stadium |
01 Nov 19:00 IST | Match 18: FC Goa vs Delhi Dynamos FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Fatorda |
02 Nov 19:00 IST | Match 19: Mumbai City FC vs Kerala Blasters FC | D.Y. Patil Stadium |
03 Nov 19:00 IST | Match 20: FC Pune City vs North East United FC | Shiv Chhatrapati Sports Complex Stadium |
04 Nov 19:00 IST | Match 21: Chennaiyin FC vs Atletico de Kolkata | Jawaharlal Nehru Stadium, Chennai |
05 Nov 19:00 IST | Match 22: Mumbai City FC vs Delhi Dynamos FC | D.Y. Patil Stadium |
06 Nov 19:00 IST | Match 23: Kerala Blasters FC vs FC Goa | Jawaharlal Nehru Stadium, Kochi |
07 Nov 19:00 IST | Match 24: Atletico de Kolkata vs FC Pune City | Salt Lake Stadium |
08 Nov 19:00 IST | Match 25: Chennaiyin FC vs North East United FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Chennai |
09 Nov 16:30 IST | Match 26: FC Goa vs Mumbai City FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Fatorda |
09 Nov 19:00 IST | Match 27: Kerala Blasters FC vs Delhi Dynamos FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Kochi |
11 Nov 19:00 IST | Match 28: FC Pune City vs Chennaiyin FC | Shiv Chhatrapati Sports Complex Stadium |
12 Nov 19:00 IST | Match 29: Kerala Blasters FC vs Mumbai City FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Kochi |
13 Nov 19:00 IST | Match 30: Delhi Dynamos FC vs FC Goa | Jawaharlal Nehru Stadium, Delhi |
14 Nov 19:00 IST | Match 31: Atletico de Kolkata vs Chennaiyin FC | Salt Lake Stadium |
15 Nov 19:00 IST | Match 32: North East United FC vs FC Pune City | Indira Gandhi Stadium |
16 Nov 19:00 IST | Match 33: Delhi Dynamos FC vs Kerala Blasters FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Delhi |
17 Nov 19:00 IST | Match 34: Mumbai City FC vs FC Goa | D.Y. Patil Stadium |
18 Nov 19:00 IST | Match 35: Atletico de Kolkata vs North East United FC | Salt Lake Stadium |
19 Nov 19:00 IST | Match 36: Chennaiyin FC vs FC Pune City | Jawaharlal Nehru Stadium, Chennai |
21 Nov 19:00 IST | Match 37: Kerala Blasters FC vs Atletico de Kolkata | Jawaharlal Nehru Stadium, Kochi |
22 Nov 19:00 IST | Match 38: FC Goa vs FC Pune City | Jawaharlal Nehru Stadium, Fatorda |
23 Nov 19:00 IST | Match 39: Mumbai City FC vs Chennaiyin FC | D.Y. Patil Stadium |
24 Nov 19:00 IST | Match 40: North East United FC vs Delhi Dynamos FC | Indira Gandhi Stadium |
26 Nov 19:00 IST | Match 41: FC Goa vs Kerala Blasters FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Fatorda |
27 Nov 19:00 IST | Match 42: North East United FC vs Chennaiyin FC | Indira Gandhi Stadium |
28 Nov 19:00 IST | Match 43: Delhi Dynamos FC vs Mumbai City FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Delhi |
29 Nov 19:00 IST | Match 44: FC Pune City vs Atletico de Kolkata | Shiv Chhatrapati Sports Complex Stadium |
30 Nov 19:00 IST | Match 45: Kerala Blasters FC vs Chennaiyin FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Kochi |
01 Dec 19:00 IST | Match 46: FC Goa vs North East United FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Fatorda |
02 Dec 19:00 IST | Match 47: Delhi Dynamos FC vs Atletico de Kolkata | Jawaharlal Nehru Stadium, Delhi |
03 Dec 19:00 IST | Match 48: FC Pune City vs Mumbai City FC | Shiv Chhatrapati Sports Complex Stadium |
04 Dec 19:00 IST | Match 49: Kerala Blasters FC vs North East United FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Kochi |
05 Dec 19:00 IST | Match 50: Chennaiyin FC vs FC Goa | Jawaharlal Nehru Stadium, Chennai |
06 Dec 19:00 IST | Match 51: FC Pune City vs Delhi Dynamos FC | Shiv Chhatrapati Sports Complex Stadium |
07 Dec 19:00 IST | Match 52: Mumbai City FC vs Atletico de Kolkata | D.Y. Patil Stadium |
09 Dec 16:30 IST | Match 53: Chennaiyin FC vs Delhi Dynamos FC | Jawaharlal Nehru Stadium, Chennai |
09 Dec 19:00 IST | Match 54: Kerala Blasters FC vs FC Pune City | Jawaharlal Nehru Stadium, Kochi |
10 Dec 16:30 IST | Match 55: Atletico de Kolkata vs FC Goa | Salt Lake Stadium |
10 Dec 19:00 IST | Match 56: North East United FC vs Mumbai City FC | Indira Gandhi Stadium |
13 Dec 19:00 IST | Match 57: Semi Finalist 1 vs Semi Finalist 4 | Leg 1 |
14 Dec 19:00 IST | Match 58: Semi Finalist 2 vs Semi Finalist 3 | Leg 1 |
16 Dec 19:00 IST | Match 59: Semi Finalist 1 vs Semi Finalist 4 | Leg 2 |
17 Dec 19:00 IST | Match 60: Semi Finalist 2 vs Semi Finalist 3 | Leg 2 |
20 Dec 19:00 IST | Match 61: Finalist 1 vs Finalist 2 | Final |